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Dar es Salaam 
27 Machi, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema 
kumekuwa na ongezeko la ufanisi katika matumizi ya rasilimali za Serikali katika miaka ya 
hivi karibuni hali inayoashiria Serikali imefanikiwa kukuza uwazi, uwajibikaji na 
kuendelea kukuza utawala bora. 
 
Rais Dkt. Samia amesema hayo leo wakati wa hafla ya kupokea Ripoti ya Mdhibiti na 
Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali (CAG) kwa mwaka 2023-2024 pamoja na Taarifa ya 
Mwaka ya Utendaji Kazi wa Taasisi ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa (TAKUKURU) 
iliyofanyika Ikulu. 
 
Rais Dkt. Samia amesema pamoja na mapungufu yaliyotajwa ambapo hata hivyo mengi ni 
ya miaka mingi, lakini kumekuwa na ongezeko la ufanisi wa matumizi ya rasilimali za 
Serikali. 
 
“Niipongeze timu nzima ya CAG kwa kazi waliyoifanya wamekagua hesabu za fedha, 
lakini wamekagua ufanisi wa miradi na Taasisi mbalimbali. Wamefanya uchunguzi na 
kaguzi za mifumo ya TEHAMA kama zinafaya kazi inayotakiwa. Ukaguzi uliofanywa 
unatupa taswira ya matokeo ya hatua zinazochukuliwa na Serikali kupitia taasisi za 
umma” amesema Rais Dkt. Samia. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia ameshukuru jitihada zinazofanywa na Taasisi za umma na kuzitaka 
zitumie vizuri rasilimali za Serikali na kufuata taratibu zinazotakiwa za matumizi ya 
rasilimali hizo. 
 
Wakati huo huo, Rais Dkt. Samia amepongeza kazi kubwa iliyofanywa na Mkurugenzi 
Mkuu wa TAKUKURU, Bw. Crispin Francis Chalamila ambapo amebainisha kuwa Taarifa 
imeonyesha kuongezeka kwa ufanisi ndani ya TAKUKURU.  
 
Rais Dkt. Samia amesema Taarifa imeonyesha kukuza ufanisi ndani ya Taasisi zetu za 
umma, lakini imeinyayua Tanzania kutoka nafasi iliyokuwepo kwenye mapambano dhidi 
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ya rushwa pamoja na kukuza kiwango cha ufahamu na kujenga ujasiri kwa Watanzania 
kwa ujumla, kufahamu maana ya rushwa. 
 
Rais Dkt. Samia amesisitiza umuhimu wa kujenga uelewa wa mapambano dhidi ya rushwa 
kwa vijana kuanzia shule ya msingi mpaka vyuo vikuu.  
 
Katika hatua nyingine, Mhe. Rais Dkt. Samia ameweka wazi kuwa Serikali ipo tayari 
kuendelea kufanyia kazi maoni na mapendekezo yaliyotolewa ndani ya taarifa hizo mbili, 
kwa nia ya kujenga utawala bora ndani ya nchi. 
  
Tukio la leo ni la kikatiba kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 
Ibara ya 143 (4), ambapo inamtaka CAG kuwasilisha taarifa ya ukaguzi wa hesabu za 
Serikali kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.   
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 
 
 


